Mtoa Huduma ya Msaada wa Kisheria
Utoaji wa vyeti rasmi kwa Watoa Huduma za Msaada wa Kisheria (LAP) walioidhinishwa kutoa huduma kote Tanzania.
Tafuta Watoa HudumaKuziba pengo kati ya sheria na mwananchi wa kawaida kupitia mifumo ya kidijitali iliyo rahisi na angavu kutumia, huku ikiweka kipaumbele kwenye matumizi ya simu za mkononi.
Utafiti unaoendeshwa kwa Akili Mnemba, unaoelewa muktadha wa sheria za Tanzania, ili kuwasaidia wananchi na wataalamu wa sheria nchini.

Jiunge na mtandao wetu wa kitaifa wa watoa huduma za kisheria walioidhinishwa. Sajili taasisi yako ili kuanza kusaidia wananchi kupata haki zao kupitia njia salama na rasmi.
Kuwa mtaalamu aliyeidhinishwa rasmi wa kusuluhisha migogoro nje ya mahakama. Toa huduma za usuluhishi, upatanishi, na uamuzi nchi nzima.
Rasilimali zetu za taifa zinalindwa na mfumo imara ulioundwa kuhakikisha maendeleo endelevu na faida sawa kwa wananchi wote. NaLIS inatoa msingi kamili wa kisheria kwa usimamizi wa urithi wetu wa taifa.



Soma Katiba rasmi kwa Kiingereza au Kiswahili — mtandaoni au pakua PDF moja kwa moja.
Tunatumia AI na teknolojia ya leja iliyosambazwa ili kuhakikisha hati za kisheria hazibadiliki, zinapatikana, na zinaeleweka kwa kila Mtanzania.
Zana Rasmi ya AI Iliyoidhinishwa
NaLIS, Mfumo wa Taifa wa Huduma za Kisheria, ni jukwaa rasmi la kidijitali la Tanzania la kusimamia huduma za msaada wa kisheria, lililoanzishwa chini ya Wizara ya Katiba na Sheria (MoCLA). NaLIS inaleta pamoja wananchi, watoa huduma za msaada wa kisheria, na taasisi za serikali ili kuhakikisha haki inapatikana kwa wote, bila kujali hali ya kiuchumi. Kupitia NaLIS, wananchi wanaweza kuomba msaada wa kisheria bila malipo, kufuatilia hali ya maombi yao, kupata watoa huduma walioidhinishwa karibu nao, na kupata huduma za Utatuzi Mbadala wa Migogoro. Mashirika ya msaada wa kisheria yanaweza kujisajili, kusimamia kesi, na kuunganishwa na wale wanaohitaji msaada.

Dawati zetu za msaada wa kisheria zinapatikana kote nchini ili kusaidia safari yako.

Bure: 0800004004
+255 26 2310019
support.nalis@sheria.go.tz
+255 26 2310056
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Wizara ya Katiba na Sheria Mji wa Serikali, Mtumba S. L. P. 315, 40484 DODOMA.
Wizara ya Katiba na Sheria huhakikisha kuwa sauti ya kila mwananchi inasikika. Wasilisha kwa usalama malalamiko yanayohusiana na huduma za msaada wa kisheria, maadili ya kimahakama au ucheleweshaji wa kiutawala.
Uwasilishaji wa taarifa kwa usalama na kwa usiri huku zikilindwa kikamilifu kuanzia unapozituma hadi zinapofika.
Fuatilia hali halisi ya malalamiko yako kadri yanavyosonga hatua kwa hatua katika njia rasmi za kiserikali.
Mapitio yanayohakikishwa na mamlaka zilizopewa dhamana kwa mujibu wa Katiba ya Tanzania.
